Diễn đàn Lạc thủy A
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
 Ma BÆ° (1131)
 Kid (1108)
 barbie9x (834)
 -‘๑’- WinDy -‘๑’- (653)
 Nhoc_ga_9x (509)
 (¯`Yanbi´¯) (490)
 notlate.never (484)
 binhmit.pro9x (431)
 £övës†rängër (420)
 vang90 (394)

Nhoc_ga_9x nhắn với » Tất cả thành viên: Hay ak nha :p Vector nhắn với » Tất cả thành viên: Chính thức ra mắt thông điệp yêu thương ^^
Bạn phải đăng nhập để gửi Thông điệp
Tài khoản:Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập:
:: Quên mật khẩu
Bạn phải đăng nhập để gửi Thông điệp
Tài khoản:Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập:
:: Quên mật khẩu
Gửi đến :
Lời nhắn :
.emohidden {display : none;}.emoshown {display : inline;}.postgen, .post{-moz-opacity: 0.6;opacity: 0.6;filter: alpha(opacity=60);}a img {border-width:0;}/* Design and Code by ligerv */

ĐI GOM NIỀM HẠNH PHÚCXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon Sep 08, 2014 3:26 pm
toi viet nen cuoc song
thao
[Thành viên] - thao
Bắt đầu tính % cho bạn
Bắt đầu tính % cho bạn
Nữ Birthday Birthday : 11/01/1990
Được cảm ơn Được cảm ơn : 0
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 7
Age Age : 34
Châm ngôn sống : toi viet nen cuoc song
Trường bạn đang học1900 6674 tư vấn thanh tâm
VNĐ : 21
Trình duyệt web : Chrome

ĐI GOM NIỀM HẠNH PHÚC Vide10

Bài gửiTiêu đề: ĐI GOM NIỀM HẠNH PHÚC
http://tuvanthanhtam.com

Tiêu Đề : ĐI GOM NIỀM HẠNH PHÚC

Hãy học những người lạc quan, tự lập cho mình thói quen tạo niềm hạnh phúc, mỗi khi thấy vui, thấy hạnh phúc trong cuộc sống lại ghi ngay vào, nhớ đến để trầm trồ, sao mình may mắn thế!

1. Mỗi sáng sớm thức giấc được nhìn thấy chồng, con, được thấy nụ cười, kể cả vẻ ngái ngủ của họ, mình mỉm cười, “ta có thêm một ngày nữa để yêu thương”.

2. Mẹ chồng hình như là khen: “Được cái, bố thằng cu tinh mắt, chọn vợ không đến nỗi nào”. Câu thốt ra sau bốn năm mình làm dâu của mẹ, hẳn cũng mang ít nhiều ý nghĩa.

3. Nhận được tin bố chồng đã bỏ được thuốc lào sau trận ho phải nhập viện.

4. Chú em chồng lông bông mãi chẳng chịu làm ăn gì, bỗng nhiên lấy vợ lại chỉn chu ra, vợ chồng biết bảo ban nhau, căn cơ, chăm chỉ. Cả nhà thở phào nhẹ nhõm.

5. Một ngày tẻ nhạt dần trôi bỗng nhận được điện thoại của chồng báo tin anh được tăng lương, phụ cấp tăng gấp đôi, muốn khóc quá, không hẳn vì tiền mà vì thấy chồng thật… lợi hại, tự hào về anh và những nỗ lực vừa qua.

6. Thanh lý được đám áo quần, vải vóc vừa mua đã thấy không hợp, gọn tủ, sạch nhà, nhẹ cả người.

7. Đứa bạn thân sau bao năm long đong cuối cùng đã tìm được việc làm tốt, thu nhập ổn định.

8. Một đôi “sắp ế”, qua mình “mai mối” hiện đang rậm rịch tính chuyện làm đám cưới.

9. Hạnh phúc lây khi đứa em họ báo tin đã sinh con sau ba năm sốt ruột chờ đợi.

10. Con gọi tiếng “mẹ” đầu tiên sau một thời gian chỉ biết nói từ ba, bà…

11. Chồng tặng một đĩa CD ca nhạc và bảo có bài em thích trong này. “Bài nào hả anh?”. “Bài mà em hay hát có một, hai câu song cũng chẳng biết nó là bài gì ấy. “Thế anh mất công tìm làm gì?”, “Vì thấy em thích”. Có thế thôi mà mình cũng vui và chợt thấy chồng thật đặc biệt.

12. Mình gọi điện hỏi: “Em đang xem cái ví da xinh lắm, mua tặng anh nhé!”. Phì cười khi chồng đùa: “Không không, ví này của anh vẫn dùng tốt, với lại nó là kỉ niệm của người ta mà định vứt đi là sao! Mua kỷ niệm lần trúng đề đấy!”

13. “Này vợ, anh gọi em là bồ được không? Để lúc nào mình cũng như đôi tình nhân ríu rít, vừa là bạn tâm giao thổ lộ nỗi lòng lại vừa là chồng là vợ với tình cảm, ràng buộc khăng khít”.

14. Hạnh phúc khi chồng thủ thỉ, khi nào về hưu vợ chồng mình sẽ mở rộng phòng khách, tạo dựng một thư viện nhỏ dành cho học sinh, sinh viên mượn sách với giá hữu nghị. Anh tin tủ sách được bổ sung thêm vào những năm sau và có giá “thánh hiền” hẳn sẽ là kho kiến thức đồ sộ cho mọi người. Vợ chồng mình sẽ như những “tín đồ” đi truyền giáo kiến thức và văn hóa đến nơi nơi.

Nghe kế hoạch tầm “vỹ mô” ấy, ai mà không vui và lâng lâng cảm giác hạnh phúc cho ngày sau. Trải qua bao sóng gió, có thế nào đôi vợ chồng già vẫn đồng lòng bên nhau. Đó hẳn là một viễn cảnh tươi đẹp cặp vợ chồng nào cũng hướng đến.

Muốn vậy, ngày ngày phải cóp nhặt và tạo dựng hạnh phúc cùng nhau, như tựa như tìm những viên gạch để xây nhà, có thế tổ ấm mới bền lâu!

Nguồn: [You must be registered and logged in to see this link.] Thanh Tâm - 1900 6674

[You must be registered and logged in to see this image.]

ĐI GOM NIỀM HẠNH PHÚC

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài
ĐI GOM NIỀM HẠNH PHÚC Collap13Quyền hành của bạn
Bạn không có quyền trả lời bài viết
BB code đang Mở
Hình vui đang Mở
HTML đang mở
Diễn đàn Lạc thủy A :: Ra Chơi :: Quà tặng cuộc sống-
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất