Diễn đàn Lạc thủy A
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
 Ma BÆ° (1131)
 Kid (1108)
 barbie9x (834)
 -‘๑’- WinDy -‘๑’- (653)
 Nhoc_ga_9x (509)
 (¯`Yanbi´¯) (490)
 notlate.never (484)
 binhmit.pro9x (431)
 £övës†rängër (420)
 vang90 (394)

Nhoc_ga_9x nhắn với » Tất cả thành viên: Hay ak nha :p Vector nhắn với » Tất cả thành viên: Chính thức ra mắt thông điệp yêu thương ^^
Bạn phải đăng nhập để gửi Thông điệp
Tài khoản:Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập:
:: Quên mật khẩu
Bạn phải đăng nhập để gửi Thông điệp
Tài khoản:Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập:
:: Quên mật khẩu
Gửi đến :
Lời nhắn :
.emohidden {display : none;}.emoshown {display : inline;}.postgen, .post{-moz-opacity: 0.6;opacity: 0.6;filter: alpha(opacity=60);}a img {border-width:0;}/* Design and Code by ligerv */

Tình yêu đã 'gõ cửa' trái tim bạn?Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Sun Sep 05, 2010 11:03 am
doremi
[Thành viên] - doremi
Những người bạn tốt
Những người bạn tốt
Nữ Birthday Birthday : 07/08/1993
Được cảm ơn Được cảm ơn : 12
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 203
Age Age : 30
Trường bạn đang họchọc sinh
VNĐ : 274

Tình yêu đã 'gõ cửa' trái tim bạn? Vide10

Bài gửiTiêu đề: Tình yêu đã 'gõ cửa' trái tim bạn?

Tiêu Đề : Tình yêu đã 'gõ cửa' trái tim bạn?

Trái tim bạn thật sự rung động hay bạn thấy mình chưa đủ tự tin và chín chắn để nghĩ tới chuyện yêu đương? Muốn khám phá điều này hãy thực hiện bài trắc nghiệm sau đây.

1. Bạn đánh giá thế nào về tình yêu của những người bạn của bạn?

a. Họ thật là những cặp đôi hoàn hảo trước mắt mọi người, nhưng bên trong thì bạn không dám chắc là họ có yêu nhau không.

b. Bạn không dám đưa ra nhận xét vì thấy vẫn có nhiều điều bí ẩn về tình yêu mà bạn chưa biết.

c. Đôi khi bạn lo lắng viển vông rằng mọi người đều đã có người yêu, còn bạn vẫn độc thân.

2. Mùa hè có là mùa mà bạn mong đợi không?

a. Có. Bạn yêu thích mùa hè nhất trong năm.

b. Bạn không chắc lắm về điều này.

c. Không, mùa hè thật nóng nực, bạn thích mùa thu mát mẻ.

3. Bạn cho rằng tình yêu là:

a. Khi bạn có một người luôn bên cạnh để chia sẻ mọi vui buồn.

b. Là người sẽ tặng bạn những món quà đặc biệt vào những dịp đặc biệt như sinh nhật, ngày lễ tình nhân...

c. Tình yêu sẽ đem lại cảm giác mới mẻ hơn về cuộc sống này và về chính bản thân bạn.

4. Khi bạn trò chuyện với một anh chàng bạn quý mến bạn thường:

a. Hỏi anh ấy nhiều câu hỏi.

b. Nói và kể cho anh ta hiểu về bản thân bạn.

c. Bạn cảm thấy rất ngại và xấu hổ khi nói chuyện.

5. Khi ai đó dành tặng bạn lời khen bạn thường:

a. Khen ngợi lại họ.

b. Mỉm cười và nói lời cảm ơn.

c. Phủ nhận lời khen đó và tự chê bản thân mình.

6. Bạn cho rằng việc tìm một người hiểu bạn là:

a. Quá dễ dàng vì bạn là người dễ gần gũi và sống chân thành.

b. Nó giống như một trò chơi ú tim vậy.

c. Rất khó và bạn sống khá khép mình.

7. Theo bạn thì cuộc sống độc thân hiện tại của bạn thật:

a. Buồn tẻ, nhìn những người khác có đôi lứa mà bạn vẫn cô đơn, bạn muốn ước gì mình cũng giống như họ.

b. Cũng tạm ổn nhưng khi có người yêu thì có lẽ mọi thứ sẽ thay đổi.

c. Bạn thấy hài lòng với cuộc sống hiện tại của mình.

8. Điều gì bạn cho là chướng ngại vật lớn nhất khi con tim bạn biết lên tiếng?

a. Băn khoăn không biết làm thế nào hòa hợp được với người ấy.

b. Bạn sợ rằng mình chưa đủ chín chắn để sẵn sàng cho một tình yêu.

c. Bạn sợ sự chia lìa.

9. Tình yêu có là một trong số những vấn đề bạn quan tâm hàng đầu hiện nay không?

a. Có chứ, bạn cho rằng tình yêu là một phần thiết yếu của cuộc sống.

b. Cũng có thể, vì tình yêu muôn màu muôn sắc bạn cũng muốn thử được khám phá xem sao.

c. Bình thường. Bạn hài lòng với cuộc sống hiện tại, có tình yêu cũng tốt mà không có cũng chẳng sao.

Kết quả:

Nếu các đáp án bạn chọn đa số là phương án a: Bạn đã sẵn sàng cho tình yêu. Trái tim bạn thật sự rung động khi bạn tìm đúng được “nửa kia” của mình. Bạn cảm thấy cuộc sống độc thân thật tẻ nhạt và đã đến lúc bạn cần bên mình có người để yêu thương, chia sẻ, một bờ vai để có thể gục đầu vào mỗi khi mệt mỏi, buồn phiền.

Tuy nhiên, không có nghĩa là bạn có thể đồng ý nói lời yêu một cách dễ dàng, ngược lại bạn muốn bước vào tình yêu đầu đời khi đó là người đàn ông mà bạn cho là lý tưởng.

Bạn rất lạc quan và tự tin với những gì mình đang có, chẳng bao lâu nữa trái tim bạn sẽ mở cửa để đón chào một tình yêu lãng mạn và đẹp đẽ.

Nếu các đáp án bạn chọn đa số là phương án b: Bạn có thể sẽ tìm thấy tình yêu đích thực cho mình trong vài tháng nữa. Tuy nhiên những gì bạn thể hiện trong bài trắc nghiệm lại cho thấy bạn đang muốn tìm một điều gì mới lạ và vui vẻ hơn là một mối quan hệ yêu đương nghiêm túc.

Bạn coi trọng vật chất, bạn muốn yêu để được nhận những món quà đặc biệt và có giá trị vào những dịp đặc biệt. Điều này thật sai lầm, bạn nên nhớ tình yêu phải là tình cảm thiêng liêng xuất phát tự sâu thẳm trái tim mỗi người, không thể dựa vào yếu tố vật chất, ngoại hình… để xây dựng nên những nền tảng trong tình yêu được.

Hãy cẩn thận với suy nghĩ đó vì việc đùa cợt với tình yêu giống như là bạn đáng đùa với lửa vậy, sẽ chẳng thể biết khi nào “lửa” sẽ làm “bỏng” tay bạn đâu.

Nếu các đáp án bạn chọn đa số là phương án c:Bạn chưa thật sự sẵn sàng để bắt đầu yêu. Các câu trả lời của bạn cho thấy rằng đây không phải là thời điểm thích hợp với bạn để tìm kiếm “một nửa” của mình, với bạn còn nhiều điều quan trọng hơn bạn phải làm là tìm được một tình yêu đích thực.

Dường như trong mối quan hệ với người khác giới bạn còn e dè, nhút nhát và rất thiếu tự tin. Bạn nên tìm hiểu và học hỏi hơn nữa về những kỹ năng cơ bản và cần thiết trong cuộc sống của một người con gái.

Tuy nhiên với những gì bạn đang có, bạn hoàn toàn hài lòng về bản thân và cuộc sống hiện tại. Bạn cũng cho rằng nếu bắt đầu yêu ở thời điểm này là hơi sớm với bạn, bạn sợ khi chưa đủ chín chắn thì chuyện yêu đương sẽ gây tổn thương cho bạn

Tue Oct 05, 2010 3:37 pm
hạnh phúc là nụ cười
hungcnpro_93
[Thành viên] - hungcnpro_93
Bắt đầu tính % cho bạn
Bắt đầu tính % cho bạn
Nam Birthday Birthday : 20/06/1993
Được cảm ơn Được cảm ơn : 2
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 80
Age Age : 30
Châm ngôn sống : hạnh phúc là nụ cười
Trường bạn đang họcTHPT Lạc Thuỷ A
VNĐ : 91
Trình duyệt web : IE

Tình yêu đã 'gõ cửa' trái tim bạn? Vide10

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu đã 'gõ cửa' trái tim bạn?

Tiêu Đề : Tình yêu đã 'gõ cửa' trái tim bạn?

thiểu năng rồi

Tình yêu đã 'gõ cửa' trái tim bạn?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài
Tình yêu đã 'gõ cửa' trái tim bạn? Collap13Quyền hành của bạn
Bạn không có quyền trả lời bài viết
BB code đang Mở
Hình vui đang Mở
HTML đang mở
Diễn đàn Lạc thủy A :: Ra Chơi :: Trắc nghiệm & Bói toán-
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất